วันที่ 30 – 31 พฤษภาคม 2565 บริษัท ทรีท เมต จำกัด ร่วมกับมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน วิทยาเขตขอนแก่น ได้จัดอบรมเชิงปฏิบัติการ การใช้เครื่องมือวิเคราะห์สำหรับงานสอบเทียบเครื่องมือแพทย์ ให้กับบุคลากรและนักศึกษา สาขาฟิสิกส์อุปกรณ์การแพทย์ ณ ห้องประชุมมงคลประดู่ ชั้น 3 อาคาร 50 ปี เทคนิคไทยเยอรมัน คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน วิทยาเขตขอนแก่น โดยมีท่านคณบดีคณะวิศวกรรมศาสตร์ อ.ดร.ศุภฤกษ์ ชามงคลประดิษฐ์ ให้เกียรติเป็นประธาน ซึ่งมีวิทยากรจากหน่วยงานที่เชี่ยวชาญด้านอุปกรณ์การแพทย์
ได้แก่ บริษัท เมดิคอลฟาซิลิตี้ ศูนย์สนับสนุนบริหารสุขภาพที่ 7 ศูนย์วิทยาศาสตร์การแพทย์ที่ 7 บริษัท ทรีท เมด จำกัด
![](https://sph.eng.rmuti.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/282179677_384495377065289_4149192178350174864_n-1.jpg)
![](https://sph.eng.rmuti.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/284138281_384495257065301_4328615405738240033_n.jpg)
![](https://sph.eng.rmuti.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/283953785_384493143732179_3426451300875321318_n.jpg)
![](https://sph.eng.rmuti.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/281915475_384495433731950_1818099679361107442_n.jpg)